วันที่1กันยายน2566 โรงเรียนจุมปีวนิดาภรณ์ เทศบาลเมืองน่าน (บ้านภูมินทร์) มอบทุนเสมอภาคและมอบหมวกนิรภัย
วันที่1กันยายน2566 ภายใต้นโยบายของผู้บริหารเทศบาลเมืองน่าน โดย นางพิลาสินี ถาริยะวงศ์วนิช ผู้อำนวยการโรงเรียนจุมปีวนิดาภรณ์ เทศบาลเมืองน่าน (บ้านภูมินทร์) เป็นประธานมอบทุนเสมอภาคตามโครงการจัดสรรเงินอุดหนุนนักเรียนยากจนพิเศษแบบมีเงื่อนไข (นักเรียนทุนเสมอภาค) จำนวน 5 คน ประจำปี2566 พร้อมทั้งมอบหมวกนิรภัยให้แก่คณะครูและนักเรียนตามโครงการรณรงค์สร้างเสริมความปลอดภัยและรณรงค์สวมหมวกนิรภัยในสถานศึกษา ภายใต้โครงการชุมชนปลอดภัย เทศบาลเมืองน่าน ประจำปี 2566