วันที่4ธันวาคม2566โรงเรียนจุมปีวนิดาภรณ์ เทศบาลเมืองน่าน (บ้านภูมินทร์) นำนักเรียนร่วมชมและศึกษาหาความรู้เนื่องในวันดินโลก
วันที่4ธันวาคม2566 นางพิลาสินี ถาริยะวงศ์วนิช ผู้อำนวยการโรงเรียนจุมปีวนิดาภรณ์ เทศบาลเมืองน่าน (บ้านภูมินทร์) มอบหมายให้คณะครูนำนักเรียนระดับอนุบาลและประถมศึกษาปีที่1-6 ร่วมชมและศึกษาหาความรู้เนื่องในวันดินโลก ภายใต้แนวคิด "Soil and Water : a source of life ดินดี น้ำสมบูรณ์ เกื้อกูลชีวิต" จัดขึ้นระหว่างวันที่ 2-4 ธันวาคม 2566 ณ ข่วงเมืองน่าน